தடுப்பூசி பெறாதவர்கள் வீதிகளில் பயணம் செய்ய தடையில்லை!

கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுக்கு எதிராக எந்த தடுப்பூசியும் பெறாத நபர்கள் வீதிகளில் பயணம் செய்வதற்கோ அல்லது பொது இடங்களுக்கு செல்வதற்கோ தடை விதித்து எந்த உத்தரவும் பிறப்பிக்கப்படவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சுத் தெரிவித்துள்ளது.

அரசு மக்களுக்கு ஏதேனும் கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க முடிவு செய்தால் உரிய செயல்முறையைப் பின்பற்றும் என்று சுகாதார அமைச்சின் பேச்சாளர், சுகாதார சேவைகளின் பிரதிப் பணிப்பாளர் நாயகம் மருத்துவ வல்லுநர் ஹேமந்த ஹேரத் தெரிவித்தார்.

கொழும்பில் இன்று நடைபெற்ற ஊடகவியலாளர் சந்திப்பின் போது, நாட்டில் மன்னார் உள்ளிட்ட சில இடங்களில் இது போன்ற நிகழ்வுகள் குறித்து ஊடகங்கள் எழுப்பிய கேள்விகளுக்கு அவர் இவ்வாறு பதிலளித்தார்.

சுகாதார அமைச்சின் பேச்சாளர் மேலும் தெரிவித்ததாவது தடுப்பூசி போடப்படாத நபர்களுக்கு கட்டுப்பாடுகளை விதிக்க அரசு முடிவு செய்தால், அது ஒப்புதல் செயல்முறை மூலம் செல்ல வேண்டும். சுகாதார அமைச்சு அத்தகைய உத்தரவுகளை பிறப்பிக்காததால், ஒரு கட்டத்திற்குள் நுழைவதற்கு தடுப்பூசி அட்டை கோரப்படுவதன் மூலம் மக்களின் உரிமைகளை மீறியதாகக் கூறப்படும் நிறுவனங்கள் மீது விசாரணை நடத்தப்படும் என்றார்.

கோவிட் -19 தொற்றாளர்கள் மற்றும் இறப்புகளின் சமீபத்திய செங்குத்தான குறைவு முக்கியமாக அரசினால் நடத்தப்பட்ட பிசிஆர் மற்றும் விரைவான அன்டிஜென் சோதனையின் குறைவால் ஏற்பட்டதாக சுகாதார துறை தொழிற்சங்கங்களின் குற்றச்சாட்டுகளை சுகாதார அமைச்சின் பேச்சாளர் மறுத்தார்.

கடந்த சில வாரங்களாக நாடுமுழுவதும் விதிக்கப்பட்ட தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஊரடங்கு உத்தரவின் காரணமாக தொற்றாளர்கள் மற்றும் இறப்புகளின் சமீபத்திய குறைவு காரணமாகும். பரிசோதனை குறைக்கப்படவில்லை என்று மருத்துவ வல்லுநர் ஹேமந்த ஹேரத் உறுதியளித்தார்


Recommended For You

About the Author: ஈழவன்