கொலையை மறைக்க நீங்கள் பெற்றது இரத்தப்பணம்!!

ரோயல் பார்க் கொலை வழக்கில் மரணதண்டனை விதிக்கப்பட்ட ஸ்ரீமந்த ஜெயமஹவிற்கு மன்னிப்பளிப்பது பற்றி கவனம் செலுத்துவதாக ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன அண்மையில் அறிவித்தது, பலத்த வாதப்பிரதிவாதங்களை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இதில் கொல்லப்பட்ட யுவோன் ஜோன்சனின் சகோதரி, ஜனாதிபதியின் கருத்திற்கு கடும் கண்டனம் வெளியிட்டுள்ளார்.

2005 இல் இடம்பெற்ற ரோயல் பார்க் கொலை இலங்கையில் பரபரப்பை ஏற்படுத்திய விவகாரங்களில் ஒன்று.

இதில் யுவோன் ஜோன்சன் என்ற 19 வயதான சுவீடன்-இலங்கை வம்சாவளி யுவதியொருவர் ரோயல் பார்க் என்ற அடுக்குமாடி குடியிருப்பிலிருந்து கீழே தள்ளி விழுத்தி கொல்லப்பட்டார். கொல்லப்பட்ட யுவதியின் சகோதரியின் காதலன் ஜூட் ஸ்ரீமந்த ஜெயமஹவே இந்த கொடுமையை புரிந்தான்.

இந்த சம்பவம் நடந்தபோது ஜூட் ஸ்ரீமந்த ஜெயமஹவும் 19 வயதுடையவர் என்று ஜனாதிபதி மைத்ரிபாலா சமீபத்தில் கூறியிருந்தார்.

இரவு களியாட்ட விடுதியொன்றில் தனது சகோதரியின் காதலனுடன் கொல்லப்பட்ட யுவோன் ஜோன்சன் முரண்பட்டுள்ளார். இதையடுத்து, அங்கிருந்தவர்கள் அவர்களை விலக்கி வீட்டுக்கு அனுப்பியுள்ளனர். தனது காதலியை காரில் ஏற்றிக்கொண்டு வந்து, ரோயல் பார்க் குடியிருப்பின் 23வது மாடியிலுள்ள வீட்டில் ஜெயமஹ விட்டுள்ளார்.

சற்று நேரம் தாமதமாக வீடும்பிய யுவோன் ஜோன்சன், பின்னர் 19வது மாடியில் சடலமாக மீட்கப்பட்டிருந்தார்.

பின்னர் நடந்த விசாரணையில், 23வது மாடியில் உள்ள தனது வீட்டிற்கு வந்த யுவோன் ஜோன்சனை, வீட்டிற்கு வெளிப்புறத்தில் நின்ற ஜெயமஹ கீழே தள்ளிவிழுத்தி கொலை செய்தது தெரிய வந்தது.

காதலியை வீட்டில் விட்டுவிட்டு, காதலியின் சகோதரியை கொல்வதற்காகவே அவர் வீட்டின் வெளிப்புறத்தில் காத்திருந்தார் என நீதிமன்றத்தில் பொலிசார் சுட்டிக்காட்டினர். காதலியை வீட்டில் விட்ட நேரத்திற்கும், சகோதரி கொல்லப்பட்ட நேரத்திற்குமிடையில் இடைவெளியிருந்ததால், கொல்லப்பட்ட யுவதிக்காவே அந்த இளைஞன் காத்திருந்ததாக நீதிமன்றம் குறிப்பிட்டிருந்தது.

எனினும், இது திட்டமிட்ட கொலையல்ல என ஜெயமஹ கூறினார். மதுபோதையில் அவரை கீழே தள்ளிவிட்டதாக தெரிவித்திருந்தார்.

ஜெயமஹவின் முன்னாள் காதலியும், உயிரிழந்த யுவோன் ஜோன்சனின் சகோதரியுமான கரோலின், ஜனாதிபதியின் பொது மன்னிப்பு குறித்து தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில் பேசியிருந்தார். தனது முன்னாள் காதலனிற்கு பொதுமன்னிப்பளிக்கக் கூடாது என வலியுறுத்தினார்.

அவர் பேசியதன் சுருக்கம்-

எனது சகோதரியின் கொலையாளிக்கு மன்னிப்பு வழங்க ஜனாதிபதி எவ்வாறு தயாராகி வருகிறார் என்பது குறித்து நான் கருத்து தெரிவிப்பது எளிதல்ல.

எங்கள் தந்தை ஸ்வீடிஷ் என்றாலும், என் அம்மா இலங்கை. நாங்கள் கொழும்பில் வளர்ந்தோம்.

2005 ஆம் ஆண்டில் கொழும்பில் கொடூரமாக கொலை செய்யப்பட்ட எனது 19 வயது சகோதரியின் கதையை நீங்கள் கேள்விப்பட்டிருக்கலாம். என் சகோதரி மகிழ்ச்சியான இளம் பெண். மற்ற எல்லா பெண்களையும் போலவே, கனவுகளும் நம்பிக்கையும் நிறைந்த நெருங்கிய மற்றும் நம்பகமான நண்பர்களுடன் நெருங்கிய வாழ்க்கை வாழ்ந்தாள், அவள் ஒரு அன்பான பாத்திரம். அவர் வடிவமைப்பு மாணவர் மற்றும் அவர் ஒரு சிறந்த சகோதரி. நாம் மிகவும் அருகில் இருக்கிறோம். அவள் எனக்கு எப்போதும் இருந்தாள். அந்த அன்பான பிணைப்பு நான் வாழ்நாள் முழுவதும் தாங்கிக் கொள்ளும் வேதனையை காப்பாற்றும் என்று நான் ஒருபோதும் நினைத்துப் பார்த்ததில்லை.

இந்த முடிவு எதிர்பாராதது அல்ல. செல்வம்-சக்தி-உறவுகள் மூலம் நீதியிலிருந்து தப்பிக்க அவர் தொடர்ந்து முயன்றார். ஜனாதிபதியின் அபத்தமான கருத்துக்கள் தான் நான் மிகவும் ஆர்வமாக உள்ளேன். இது என் சகோதரிக்கு நேர்ந்தால், பதிலைக் கருத்தில் கொள்ள உங்களை அழைக்கிறேன்.

இது திடீர் கோபத்தால் ஏற்படாது. இது வேண்டுமென்றே மற்றும் தவறான படுகொலை. இந்த கொலையாளி தனது பள்ளி நாட்களிலிருந்து தனது கதாபாத்திரத்தின் வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளார்.

படுகொலை செய்யப்பட்ட நாளில் அவன் அவளுக்காகக் காத்திருந்தான். பின்னர் அவர் 23 வது மாடியில் இருந்து துரத்தப்பட்டு, தரையில் வீசப்பட்டார், மேலும் அவரது மண்டை நசுக்கும் வரை அவரது தலை சிமெண்டிற்குள் தள்ளப்பட்டது. அவரது உடல் இறுதியாக 19 வது மாடியில் காணப்படுகிறது.

சகோதரியின் மண்டைஓடு 64 துண்டுகளாக சிதைத்திருந்ததாக நீதிமன்றத்தில் கூறப்பட்டபோது, ஏற்பட்ட உணர்வை எந்த சகோதரியும் தாங்க முடியாது. என் தந்தை இறந்த உடலை எதிர்கொள்ள வேண்டியிருந்தது. எந்தவொரு தந்தையும் அத்தகைய வலிக்கு தகுதியானவர் என்று நான் நினைக்கவில்லை. அவரை விடுவிக்க முயற்சிப்பது, ஒரு மகளின் தந்தையாக உகந்ததா என்று நான் அவரிடம் கேட்கிறேன்.
அவள் இந்த நாட்டிலிருந்து செல்வதற்கு தயாராக விமான டிக்கெட்டை கூட வாங்கியிருந்தாள்.

நாங்கள் 15 ஆண்டுகளாக நீதி கோருகிறோம். 15 ஆண்டுகளாக நாங்கள் நீதிக்காக போராடி வருகிறோம், அவருடைய குடும்பத்தினர் அவரை லஞ்சம் கொடுத்து காப்பாற்ற முயன்றனர். பணத்திற்காக ஒரு கொலையை மறைக்க முயற்சிக்கும் நீங்கள் பெற்ற இரத்த பணம் என்பதை நான் உங்களுக்கு நினைவூட்டுகிறேன்.

இப்போது வரை, அவர் தனது மிருகத்தனமான நடத்தைக்கு மன்னிப்பு கேட்கவில்லை. அவர்களும் எனது குடும்பமும் ஒன்றரை தசாப்தங்களாக எனது குடும்பத்தின் துன்பங்களை உணரவில்லை. அவள் வாழ்ந்திருந்தால், அவள் இப்போது ஒரு அழகான தாயாக இருந்திருப்பாள். அது அவளது அடக்கம் அடியில் புதைக்கப்பட்ட உடல் மட்டுமல்ல. எனது முழு குடும்பமும் பூமியில் அடக்கம் செய்யப்பட்டது.

கடந்த 15 ஆண்டுகளில் சாதாரண வாழ்க்கையை வாழ பல முயற்சிகளை மேற்கொண்டோம். ஆனால் 15 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகும் நம் வாழ்க்கை ஆறுதலடையவில்லை. ஆனால் நாங்கள் எங்கள் போராட்டத்தை கைவிட தயாராக இல்லை. நீதியையும் நன்மையையும் தேடும் அனைத்து சக்திகளும் நம்முடன் இருக்கும் என்பதை நாங்கள் அறிவோம். மிருகத்தனமான கொலையாளி சட்டம் நிறைவேற்றப்பட்டதை நாங்கள் அறிவோம்.


Recommended For You

About the Author: Editor